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2. MAKAO MAKUU YA ASASI

Makao makuu ya Asasi yatakuwa mkoa wa Dar es 

salaam wilaya ya Ilala

3. ANUANI YA ASASI 

P.O BOX 31324

Dar es salaam
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1. JINA LA ASASI

WeBUILD TANZANIA FOUNDATION      

(WBTF)



Utangulizi
Jamii nyingi nchini Tanzania, hasa kaya zenye kipato 
cha chini na makundi maalum (yatima, wajane, 
wazee, walemavu, wanawake wanaolea bila wenza, 
na wanafunzi wasiojiweza), zinakabiliwa na 
changamoto za kujitegemea kiuchumi. Watoto 
kutotambua haki na  wajibu wao. Licha ya rasilimali 
zilizopo, kuna ukosefu wa ufahamu wa fursa za 
kiuchumi, kufikia wadau,elimu ya ujasiriamali, na 
ujuzi wa kuanzisha na kusimamia miradi. Desturi 
duni za kuweka akiba, elimu hafifu ya afya, 
miundombinu duni, na ukatili wa kijinsia.
Kupungua kwa maadili na ufahamu wa urithi wa 
taifa kwa kizazi cha Gen Z kunadhoofisha 
mshikamano na utaifa. Shirika hili kwa kushirikiana 
na Serikali na wadau, linalenga kutoa msaada wa 
haraka na suluhisho za muda mrefu kupitia 
uwezeshaji wa kiuchumi,elimu, mafunzo ya ujuzi, 
miradi endelevu, na kuimarisha maadili ili kujenga 
jamii imara, inayojiamini yenye fursa sawa kwa 

wote.

WeBuild 3



Dira

Jamii endelevu, jumuishi na yenye haki na usawa, ambapo 
hakuna anayeachwa nyuma kwa ajili ya kesho njema iliyo bora.

Dhamira
Kuboresha maisha ya jamii zilizoachwa nyuma katika 

mazingira magumu kwa msaada wa haraka kupitia elimu, 
upatikanaji wa rasilimali, mafunzo ya ujuzi, kujali afya na 

ustawi binafsi (self-care), pamoja na kutoa fursa za kukuza 
uchumi na maendeleo ya jamii ya muda mrefu.



Malengo

1. Kusaidia kaya maskini zenye hali ya chini katika jamii pamoja na 
makundi maalum.

2. Kukuza uwezeshaji wa kiuchumi, kujenga na kuimarisha maisha 
endelevu ya jamii, uwezeshaji binafsi, kuwafikia wadau, kuanzisha 
na kusimamia miradi itakayoongeza na kuboresha kipato kupitia 

ujasiriamali, kilimo, ufugaji n.k.

3. Kuimarisha uwezo, usimamizi wa kifedha na uhuru wa 
Kiuchumi, kukuza utamaduni na elimu ya kuweka akiba ili kufikia 

malengo na kutatua dharura.

4. Kujenga na kuchochea ukuaji wa maendeleo endelevu ya jamii 
ya muda mrefu kwa kufanya tathmini kupitia wasifu wa kijamii wa 

kiuchumi na programu zinazokuza ushiriki wa wananchi, 
upatikanaji fursa na utatuzi wa changamoto.
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Malengo

5. Kukuza utatuzi wa mogogoro na haki za kijinsia kwa njia 

ya amani, kupinga ukatili na kuhamasisha usawa.

6. Kuhakikisha upatikanaji kwa usawa wa huduma muhimu 

na miundombinu kwa makundi maalum.

7. Kukuza afya na kinga dhidi ya magomjwa kwa ustawi wa 

jamii, elimu

ya magonjwa kama sickle cell, wajawazito utumiaji wa folic 

acid kuepuka watoto kuzaliwa na vichwa vikubwa, 

magonjwa ya afya ya akili n.k.

8.Kuhifadhi asili na historia, kulinda, kuendeleza, Kukuza 

Utamaduni na urithi

wa Kitanzania.
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TUNATAZAMIA

1. Kuongeza elimu na ujuzi kwa jamii

2. Kukuza uwezeshaji wa kiuchumi na maisha endelevu

3. Kuwezesha upatikanaji wa rasilimali na huduma muhimu

4. Kujenga na kuimarisha uwezo wa jamii

5. Kuhifadhi na kuendeleza tamaduni na mila

6. Kukuza uwezeshaji binafsi na kujithamini

7. Kutoa msaada wa haraka kwa makundi yaliyo katika mazingira magumu

8. Kujenga maendeleo ya jamii ya muda mrefu
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MAMA INUKA TANZANIA
“Tujenge Nguvu ya Mama, Tukuze Uchumi wa Jamii.”

Mradi wa Mama Inuka Tanzania ni mpango wa uwezeshaji wa kiuchumi unaolenga 
akina mama wajasiriamali wadogo katika mikoa ya Dar es Salaam, Tanga, Morogoro 
na Pwani. Mradi unalenga kuwafikia moja kwa moja katika maeneo yao ya biashara ili 
kutambua changamoto zao na kuwapa msaada wa kitaalamu na kimtaji., kwa 
kuwapatia mafunzo ya biashara, usimamizi wa fedha, uboreshaji wa bidhaa, pamoja 
na kuwaunganisha na fursa za mitaji na masoko.
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MTOTO SALAMA, TAIFA IMARA

Mradi wa Elimu na Ulinzi wa Haki za Mtoto

Lengo la Mradi

Kuhakikisha kila mtoto anapata:

• Elimu bora na salama

• Ulinzi dhidi ya ukatili na unyanyasaji

• Malezi yenye upendo na msaada

• Uelewa wa haki za mtoto “Mtoto aliye salama leo, taifa 
imara kesho.”

WBTF 9



Thank you

WeBUILD TANZANIA FOUNDATION


	Slide 1: WeBUILD TANZANIA FOUNDATION (WBTF)
	Slide 2: 1. JINA LA ASASI WeBUILD TANZANIA FOUNDATION      (WBTF)  
	Slide 3: Utangulizi Jamii nyingi nchini Tanzania, hasa kaya zenye kipato cha chini na makundi maalum (yatima, wajane, wazee, walemavu, wanawake wanaolea bila wenza, na wanafunzi wasiojiweza), zinakabiliwa na changamoto za kujitegemea kiuchumi. Watoto kuto
	Slide 4: Dira  Jamii endelevu, jumuishi na yenye haki na usawa, ambapo hakuna anayeachwa nyuma kwa ajili ya kesho njema iliyo bora. 
	Slide 5: Malengo
	Slide 6: Malengo
	Slide 7: TUNATAZAMIA
	Slide 8: MAMA INUKA TANZANIA “Tujenge Nguvu ya Mama, Tukuze Uchumi wa Jamii.”  
	Slide 9: MTOTO SALAMA, TAIFA IMARA 
	Slide 10: Thank you

